หลังจากทนเสียงเรียกร้องไม่ไหว บริษัท เดอะ ดรีม แอนด์ เดสทินี จำกัด (THE DnD) เลยอิมพอร์ตนักร้องนักแต่งเพลงหนุ่มสุดฮอตชาวไต้หวัน “เอริค โชว“ หรือ โจวซิงเจ๋อ เจ้าของฉายา “Prince of Love Ballad” จัดงาน ERIC CHOU “THE MOMENT” FAN MEETING IN BANGKOK เมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมา ณ ยูเนี่ยน ฮอลล์ 2 ศูนย์การค้ายูเนี่ยนมอลล์
ในวันงาน เริ่มด้วยงานแถลงข่าวที่มีพบปะพูดคุยอย่างเป็นกันเองและอบอุ่นกับพี่ๆ สื่อมวลชนและผู้โชคดี พร้อมกับการร่วมถ่ายภาพเป็นที่ระลึกกับ คุณ “นิธิวัฒน์ เจนเจษฎา” และคุณ “สมสมร ด่วนดี” ผู้บริหารจากบริษัท เดอะ ดรีม แอนด์ เดสทินี จำกัด (THE DND) บริษัทผู้ผลิตและสร้างสรรค์คอนเทนต์ในรูปแบบต่างๆ (Content creator)
![](https://koreasarang.com/wp-content/uploads/2022/09/IMG_1324-1024x682.jpg)
![](https://koreasarang.com/wp-content/uploads/2022/09/IMG_1325-1024x682.jpg)
เเละงานเเฟนมีทติ้งก็เริ่มในช่วงค่ำ เปิดตัว “เอริค โชว” ด้วยรอยยิ้มหวานๆ เผยความเซ็กซี่กระชากใจไปกับสูทคอลึก พร้อมโชว์แรกในเพลง What’s Wrong ต่อด้วยเพลง 14 Days งานนี้สร้างความเซอร์ไพรส์ให้กับ เอริค เป็นอย่างมาก เมื่อสตาริคไทย (ชื่อด้อม) พร้อมใจร้องตามกันได้ทั้งฮอลล์ ก่อนที่จะมาถึงช่วงสนุกๆที่พิธีกร “เจริญ แซ่จู” ชวนพูดคุยถึงความประทับใจกับการมากรุงเทพฯเป็นครั้งแรก (เอริคเคยมาประเทศไทยแล้ว แต่ยังไม่เคยมากรุงเทพ)
แต่ที่ทำเอาสตาริคไทยกรี๊ดคอแตก ก็เห็นจะเป็นช่วงจับ Lucky draw หาผู้โชคดี งานนี้ต้องมากับดวงจริงๆ เพราะนอกจากจะได้ขึ้นไปเล่นเกมกับเอริคบนเวทีแล้ว ยังได้ของรางวัลสุดพิเศษที่เอริคจัดเตรียมมาเป็นพิเศษด้วยตัวเองอีกด้วย
![](https://koreasarang.com/wp-content/uploads/2022/09/IMG_1327-1024x682.jpg)
![](https://koreasarang.com/wp-content/uploads/2022/09/IMG_1328-1024x682.jpg)
![](https://koreasarang.com/wp-content/uploads/2022/09/IMG_1329-1024x682.jpg)
![](https://koreasarang.com/wp-content/uploads/2022/09/Unknown-1024x682.jpg)
เท่านั้นยังไม่พอเอริคยังได้เชิญแฟนคลับของเขาอย่าง “นุนิว ชวรินทร์” ซึ่งกลายมาเป็นแขกรับเชิญสุดพิเศษสำหรับงานแฟนมีตครั้งนี้ด้วย เอริคโชว์ร่วมเล่นเปียโนและดูเอตกันในเพลง “The Distance of Love (以后别做朋友)“ ซึ่งเป็นเพลงประกอบซีรีส์เรื่อง The Way We Were ที่ทำให้เค้าดังเป็นพลุแตกในปี 2014 ทำเอาแฟนๆ กรี๊ดลั่นสนั่น ฮอลล์แทบแตกกันไปเลย ด้วยเคมีที่ลงตัว และความไพเราะที่ทั้ง 2 ตั้งใจทำเพื่อแฟนๆในงานนี้โดยเฉพาะ
นอกจากนี้ยังมีเพลงฮิตที่โด่งดังอย่าง How Have You Been?, Graduation และ Unbreakable Love ที่นำมาฝากกันอีกด้วย โดยครั้งนี้ถือเป็นหนึ่งในคอนเสิร์ต The Odyssey ~ Journey Tour 2022 ของเอริคที่มาพบปะกับแฟนๆชาวไทยได้อย่างสุดคุ้มสมการรอคอยและครบทุกโมเม้นท์ที่ไทยสตาริคอยากจะเห็น
รับชมและติดตามความเคลื่อนไหวต่างๆได้ที่
Facebook, IG, Twitter, Weibo : THEDNDTH
YouTube : THEDND