จบลงอย่างประทับใจสำหรับแฟนคอนเสิร์ตครั้งแรกในประเทศไทยของนักแสดงมากความสามารถ “คิมนัมกิล” กับงาน “2023 Kim Nam-gil Fan Concert ‘Again’ in Bangkok” โดยผู้จัดหน้าใหม่ไฟแรง Triple VVe Entertainment (ทริปเปิ้ล วี เอนเตอร์เทนเมนท์) เมื่อวันเสาร์ที่ 8กรกฎาคม ที่ผ่านมา ณ โรงละครเคแบงก์สยามพิฆเนศ
![](https://koreasarang.com/wp-content/uploads/2023/07/1D8C305F-21D6-4454-AF7A-0FA97308F6E0.jpg)
![](https://koreasarang.com/wp-content/uploads/2023/07/84B9E061-FE75-4FFE-80B4-FC3967163AE7.jpg)
![](https://koreasarang.com/wp-content/uploads/2023/07/443B5F91-C7A3-46E1-A786-0F08358E3EBB.jpg)
![](https://koreasarang.com/wp-content/uploads/2023/07/24911A95-3AEB-4058-B90D-37631E66EE4E.jpg)
![](https://koreasarang.com/wp-content/uploads/2023/07/S__4317306.jpg)
ฟิน!! สมการรอคอย “คิมนัมกิล” ไม่ทำให้ผิดหวัง สร้างความสุข รอยยิ้ม เสียงหัวเราะ มอบให้แฟนๆ ตลอดทั้งงาน พร้อมคำพูดภาษาไทย “ทุกคนสนุกไหมครับ” เรียกเสียงกรี๊ดสนั่นฮอลล์ งานนี้นอกจากจะได้รู้ใจ “คิมนัมกิล” แบบเจาะลึกเพิ่มขึ้นแล้ว แฟนๆ ยังได้ใกล้ชิดด้วยการเล่นเกม มาพร้อมบทลงโทษสนุกๆ แถมเซอร์ไพร์สด้วยของรางวัลสุดพิเศษที่มีชิ้นเดียวในโลก มอบให้แฟนๆ โดยเฉพาะ และยังขนเพลงเพราะๆ อย่าง Reverberation, Last Love, Hug Me และเพลงดังของตัวเองจากซีรีส์เรื่อง The Great Queen Seondeok เพลง Can’t I Love You มาร้องอีกด้วย แม้ว่าจะเป็นแฟนคอนเสิร์ตครั้งแรกที่ไทย แต่สำหรับคิมนัมกิลถือว่าเป็นการใช้เวลาร่วมกับทุกคนอย่างมีความสุขที่สุดแล้ว ช่วงท้าย “คิมนัมกิล” ได้เผยความรู้สึกต่อแฟนๆ ชาวไทย พร้อมขอบคุณทุกคนที่คอยสนับสนุน ต้อนรับอย่างอบอุ่น และสัญญาว่า ถ้ามีโอกาสจะกลับมาหาแฟนๆ ที่ไทยอีกแน่นอน!!
#2023KimNamGilAGAINinBKK #KimNamGilFanconcertinBKK
#คิมนัมกิล #kimnamgil #김남길
#VVeEnt