บอกได้คำเดียวว่าคือที่สุดของที่สุด!! คอนเสิร์ตของ 3 สาวเมทัลร็อคจากประเทศญี่ปุ่น วง “BABYMETAL” ที่มาสร้างความมันส์ผ่านโชว์สุดร้อนแรงให้กับแฟนๆ ชาวไทยได้มันส์สุดเหวี่ยง ในงาน BABYMETAL WORLD TOUR 2023 IN BANGKOK ที่จัดขึ้นไปเมื่อวันอาทิตย์ที่ 28 พฤษภาคมที่ผ่านมา ณ TRUE ICON HALL ชั้น 7 ศูนย์การค้าไอคอนสยาม
![](http://koreasarang.com/wp-content/uploads/2023/05/00188_fujiitaku_R51_7668_Photo-by-Taku-Fujii-credit.jpg)
![](http://koreasarang.com/wp-content/uploads/2023/05/00146_fujiitaku_R51_7539_Photo-by-Taku-Fujii-credit.jpg)
![](http://koreasarang.com/wp-content/uploads/2023/05/00114_fujiitaku_R51_7241_Photo-by-Taku-Fujii-credit.jpg)
![](http://koreasarang.com/wp-content/uploads/2023/05/00159_fujiitaku__62_8904_Photo-by-Taku-Fujii-credit.jpg)
![](http://koreasarang.com/wp-content/uploads/2023/05/00448_fujiitaku_R51_8616_Photo-by-Taku-Fujii-credit.jpg)
![](http://koreasarang.com/wp-content/uploads/2023/05/00386_fujiitaku_R51_8368_Photo-by-Taku-Fujii-credit.jpg)
BABYMETAL เปิดเวทีด้วยเพลง BABYMETAL DEATH ก่อนจะต่อกันยาวๆ กับเพลง MEGITSUNE, I I NE (e-e-ne), SHANTI SHANTI SHANTI, MAYA, METALIZM, BxMxC, MONOCHROME เพลงที่แฟนๆ ในฮอลล์ร่วมกันเปิดไฟแฟลชจากมือถือ โบกตาม 3 สาว เกิดเป็นภาพที่สวยงาม และสร้างความประทับใจให้พวกเธอมากๆ เลยทีเดียว ก่อนที่จะทวีความเดือดเวทีไฟลุกกับเกสต์พิเศษ “F.HERO” (ฟักกลิ้งฮีโร่) ในเพลง PA PA YA! ที่แฟนๆ ในฮอลล์โยกตามกันสุดตัว ส่งเสียงเชียร์ดังกระหึ่ม
![](http://koreasarang.com/wp-content/uploads/2023/05/00336_fujiitaku__62_9882-credit.jpg)
![](http://koreasarang.com/wp-content/uploads/2023/05/00332_fujiitaku__62_9858-credit.jpg)
![](http://koreasarang.com/wp-content/uploads/2023/05/00327_fujiitaku__62_9833-credit.jpg)
![](http://koreasarang.com/wp-content/uploads/2023/05/00337_fujiitaku__61_7493-credit.jpg)
![](http://koreasarang.com/wp-content/uploads/2023/05/00345_fujiitaku__61_7511-credit.jpg)
![](http://koreasarang.com/wp-content/uploads/2023/05/00346_fujiitaku__61_7513-credit.jpg)
![](http://koreasarang.com/wp-content/uploads/2023/05/00349_fujiitaku_R51_8200-credit.jpg)
![](http://koreasarang.com/wp-content/uploads/2023/05/00288_fujiitaku__61_7413_Photo-by-Taku-Fujii-credit.jpg)
จากนั้นก็เสิร์ฟความสุขต่อในเพลง GIVE Me Choco!!, Road of Resistance แต่แฟนๆ ยังไม่อยากให้จบ หลังสาวๆ ลงจากเวที ก็พร้อมใจกันตะโกนเรียก BABYMETAL ดังสนั่นฮอลล์ ก่อนที่ทั้ง 3 สาวจะปรากฎตัวอีกครั้งพร้อมเพลง METAL KINGDOM และ IDZ (ijime ,Dame , zettai) สร้างความประทับใจให้แฟนๆ ที่รอคอยเจอพวกเธออย่างมาก ตลอดทั้งโชว์อัดแน่นแสง สี เสียง และความสนุกสมการรอคอยของแฟนๆ แบบเต็มคาราเบล และยอดเยี่ยมสุดๆ
ครั้งต่อไปผู้จัด iMe Thailand จะพาศิลปินคนไหนมาเจอแฟนๆ ชาวไทยกันอีก รอติดตามได้ที่ Facebook @imethailand, IG และ Twitter @ime_th
#BABYMETAL
#BABYMETALinBANGKOK2023
#BABYMETALWORLDTOUR2023
#iMeThailand